IEEE Iceland Section History: Difference between revisions
No edit summary |
No edit summary |
||
(8 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
== == | {{Section | ||
|Established date=2000/06/23 | |||
|IEEE Region=8 | |||
|Geographic region=Iceland | |||
|SPO ID=R80081 | |||
}} | |||
== Background == | |||
Um félagið | |||
IEEE á Íslandi var stofnað 17. nóvember árið 2000.Félagið er undirfélag alþjóðlega rafmagnsverkfræðifélagsins Institute of Electrical and Electronics Engineer(IEEE) sem hefur um 350 þúsund félaga. Á Íslandi eru um 120 félagsmenn. | |||
[[Category:IEEE]] [[Category: | Tilgangur félagsins er að efla tengsl félagsmanna IEEE á Íslandi og standa fyrir starfsemi á fræðasviði sínu með fyrirlestrum, kynningum og ráðstefnum. Í þessu sambandi verða stofnuð undirfélög á helstu áhugasviðum félagsmanna á Íslandi. Undirfélagið um merkjafræði, rásir og kerfi er fyrsta undirfélagið af þessu tagi. | ||
Íslandsdeildin er hluti af svæði 8 , sem nær yfir Evrópu, Austurlönd nær og Afríku. | |||
*Stjórn félagsins: | |||
Formaður – Karl S. Guðmundsson<br>Varaformaður – Sæmundur E. Þorsteinsson<br>Ritari – Magnús Örn Úlfarsson<br>Gjaldkeri – Tómas P. Rúnarsson | |||
*Stjórn nemendadeildar: | |||
Formaður – Finnur Kári Pind Jörgensson<br>Varaformaður – Aron Þór Hjartarson<br>Ritari – Jóhannes Þorleiksson<br>Gjaldkeri – Kári Hreinsson | |||
== Section Officers == | |||
{| width="600" class="wikitable sortable" cellspacing="1" cellpadding="1" border="1" | |||
|+ align="top" style="caption-side: top"|'''Iceland Section Officers''' | |||
|- | |||
!Year | |||
!Chair | |||
!Vice chair | |||
!Secretary | |||
!Treasurer | |||
|- | |||
|2000 | |||
|Jon Benediktsson | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Thorir Einarsson | |||
|Jon Gudmundsson | |||
|- | |||
|2001 | |||
|Jon Benediktsson | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Thorir Einarsson | |||
|Jon Gudmundsson | |||
|- | |||
|2002 | |||
|Jon Benediktsson | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Thorir Einarsson | |||
|Jon Gudmundsson | |||
|- | |||
|2003 | |||
|Jon Benediktsson | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Thorir Einarsson | |||
|Bjarki Brynjarsson | |||
|- | |||
|2004 | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Jon Benediktsson | |||
|Thorir Einarsson | |||
|Bjarki Brynjarsson | |||
|- | |||
|2005 | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Jon Benediktsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Bjarki Brynjarsson | |||
|- | |||
|2006 | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Ragnar Jonsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Bjarki Brynjarsson | |||
|- | |||
|2007 | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Ragnar Jonsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Bjarki Brynjarsson | |||
|- | |||
|2008 | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
|- | |||
|2009 | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
|- | |||
|2010 | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
|- | |||
|2011 | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
|- | |||
|2012 | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
|Hrefna Gunnarsdottir | |||
|Runar Unnthorsson | |||
|- | |||
|2013 | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
|Hrefna Gunnarsdottir | |||
|Runar Unnthorsson | |||
|- | |||
|2014 | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|Thomas Runarsson | |||
| | |||
|Runar Unnthorsson | |||
|- | |||
|2015 | |||
|Thomas Runarsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Agust Valfells / Jon Gudnason | |||
|Runar Unnthorsson | |||
|- | |||
|2016 | |||
|Thomas Runarsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Agust Valfells / Jon Gudnason | |||
|Runar Unnthorsson | |||
|- | |||
|2017 | |||
|Thomas Runarsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Agust Valfells / Jon Gudnason | |||
|Runar Unnthorsson | |||
|- | |||
|2018 | |||
|Thomas Runarsson | |||
|Magnus Ulfarsson | |||
|Agust Valfells / Jon Gudnason | |||
| | |||
|- | |||
|2019 | |||
|Jakob Sigurdsson | |||
|Jon Gudnason | |||
|Helgi Thorbergsson | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|- | |||
|2020 | |||
|Jakob Sigurdsson | |||
|Jon Gudnason | |||
|Helgi Thorbergsson | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|- | |||
|2021 | |||
|Karl Gudmundsson | |||
|Kristinn Andersen | |||
|Helgi Thorbergsson | |||
|Saemundur Thorsteinsson | |||
|} | |||
== Archival Documents == | |||
*[[Media:Region 8 - Iceland Section.pdf|Section petition documents]] | |||
*[[Media:IEEE_Geographic_Unit_Organizing_Document_-_Iceland.pdf|IEEE Geographic Unit Organizing Document - Iceland]] | |||
== Further Reading == | |||
[http://www.ieee.is/ Link to Section Homepage] | |||
[[Category:IEEE|Iceland]] [[Category:Geographical units|Iceland]] [[Category:Sections|Iceland]] |
Latest revision as of 17:56, 16 May 2022
IEEE Iceland Section History | |
---|---|
Established date | 2000/06/23 |
IEEE Region | 8 |
IEEE Council | |
Geographic region | Iceland |
Region area | |
Principal cities | |
Home page | |
List of Subsections in this Section
|
Background
Um félagið
IEEE á Íslandi var stofnað 17. nóvember árið 2000.Félagið er undirfélag alþjóðlega rafmagnsverkfræðifélagsins Institute of Electrical and Electronics Engineer(IEEE) sem hefur um 350 þúsund félaga. Á Íslandi eru um 120 félagsmenn.
Tilgangur félagsins er að efla tengsl félagsmanna IEEE á Íslandi og standa fyrir starfsemi á fræðasviði sínu með fyrirlestrum, kynningum og ráðstefnum. Í þessu sambandi verða stofnuð undirfélög á helstu áhugasviðum félagsmanna á Íslandi. Undirfélagið um merkjafræði, rásir og kerfi er fyrsta undirfélagið af þessu tagi.
Íslandsdeildin er hluti af svæði 8 , sem nær yfir Evrópu, Austurlönd nær og Afríku.
- Stjórn félagsins:
Formaður – Karl S. Guðmundsson
Varaformaður – Sæmundur E. Þorsteinsson
Ritari – Magnús Örn Úlfarsson
Gjaldkeri – Tómas P. Rúnarsson
- Stjórn nemendadeildar:
Formaður – Finnur Kári Pind Jörgensson
Varaformaður – Aron Þór Hjartarson
Ritari – Jóhannes Þorleiksson
Gjaldkeri – Kári Hreinsson
Section Officers
Year | Chair | Vice chair | Secretary | Treasurer |
---|---|---|---|---|
2000 | Jon Benediktsson | Kristinn Andersen | Thorir Einarsson | Jon Gudmundsson |
2001 | Jon Benediktsson | Kristinn Andersen | Thorir Einarsson | Jon Gudmundsson |
2002 | Jon Benediktsson | Kristinn Andersen | Thorir Einarsson | Jon Gudmundsson |
2003 | Jon Benediktsson | Kristinn Andersen | Thorir Einarsson | Bjarki Brynjarsson |
2004 | Kristinn Andersen | Jon Benediktsson | Thorir Einarsson | Bjarki Brynjarsson |
2005 | Kristinn Andersen | Jon Benediktsson | Saemundur Thorsteinsson | Bjarki Brynjarsson |
2006 | Kristinn Andersen | Ragnar Jonsson | Saemundur Thorsteinsson | Bjarki Brynjarsson |
2007 | Kristinn Andersen | Ragnar Jonsson | Saemundur Thorsteinsson | Bjarki Brynjarsson |
2008 | Karl Gudmundsson | Saemundur Thorsteinsson | Magnus Ulfarsson | Thomas Runarsson |
2009 | Karl Gudmundsson | Saemundur Thorsteinsson | Magnus Ulfarsson | Thomas Runarsson |
2010 | Karl Gudmundsson | Saemundur Thorsteinsson | Magnus Ulfarsson | Thomas Runarsson |
2011 | Karl Gudmundsson | Saemundur Thorsteinsson | Magnus Ulfarsson | Thomas Runarsson |
2012 | Saemundur Thorsteinsson | Thomas Runarsson | Hrefna Gunnarsdottir | Runar Unnthorsson |
2013 | Saemundur Thorsteinsson | Thomas Runarsson | Hrefna Gunnarsdottir | Runar Unnthorsson |
2014 | Saemundur Thorsteinsson | Thomas Runarsson | Runar Unnthorsson | |
2015 | Thomas Runarsson | Magnus Ulfarsson | Agust Valfells / Jon Gudnason | Runar Unnthorsson |
2016 | Thomas Runarsson | Magnus Ulfarsson | Agust Valfells / Jon Gudnason | Runar Unnthorsson |
2017 | Thomas Runarsson | Magnus Ulfarsson | Agust Valfells / Jon Gudnason | Runar Unnthorsson |
2018 | Thomas Runarsson | Magnus Ulfarsson | Agust Valfells / Jon Gudnason | |
2019 | Jakob Sigurdsson | Jon Gudnason | Helgi Thorbergsson | Karl Gudmundsson |
2020 | Jakob Sigurdsson | Jon Gudnason | Helgi Thorbergsson | Karl Gudmundsson |
2021 | Karl Gudmundsson | Kristinn Andersen | Helgi Thorbergsson | Saemundur Thorsteinsson |